HomePage Forums Themeforest Petpuzzy – Pet Shop WooCommerce Theme Ảnh thumb không co vào theo hình vuông

Viewing 15 posts - 1 through 15 (of 20 total)
  • Author
    Support Expired

Xin chào, mình là khách mua theme bên bạn. Theme bên bạn rất đẹp, rất ổn định. Nhưng mình đang gặp vấn đề là ảnh product up lên nó bị giãn ra nên thành ra bị cụt mất ảnh trong khung vuông. Có cách nào có thể tự co được ảnh sản phẩm vào để cho đẹp đc ko ạ. ví dụ ảnh dưới.

Chào bạn
    Bạn có thể vào customizer > WooCommerce > Product Images chọn ratio theo ý muốn như hình mô tả
    https://prnt.sc/a-uuvio-ctDR

Cảm ơn bạn đã sử dụng theme của bọn mình

Hoặc chọn ” Uncropped” để được ảnh đúng tỉ lệ với sản phẩm của bạn !

Support Expired

Dạ, ý mình muốn nó co như bên Amazon họ làm, dù sản phẩm ảnh dài hay ngắn thì đều fit vào một cái khung vuông. Chứ k phải uncropped. Nếu để uncropped, ảnh sản phẩm sẽ hiện ra rõ, nhưng sẽ bị dài ngắn phụ thuộc vào ảnh sp. Như thế mất thẩm mỹ do tên sp và giá sẽ bị đẩy xuống lộn xộn

Link bạn gửi ko vào được, bạn kiểm tra lại rồi mình gửi cho đoạn code css nhé

Support Expired

Cập nhật cho mình user với pass được ko?? vì phải setting + add css cần thiết mình sẽ sửa code nhé!

Support Expired
    This reply has been marked as private.
    Support Expired

Ah tiện mình report cho bạn 1 lỗi của theme, là ở category cat treats, nếu đổi tên hoặc slug của nó, thì sẽ bị vỡ cấu trúc ngoài home page như thế này nhé. Bạn test thử xem. Mình debug mãi vẫn ko biết lỗi vì cgi và từ đâu

Được rồi đó, bạn kiểm tra nhé.

Đừng quên vote 5* cho tụi mình nhé! Cảm ơn bạn

Được rồi đó, bạn kiểm tra nhé.

Đừng quên vote 5* cho tụi mình nhé! Cảm ơn bạn

Support Expired

Mình muốn nó fit vào trong một khung vuông cơ bạn ạ. ko phải dài như vậy.
    Với sửa xong web mình bị lỗi như này, b sửa lại giúp mình

Kiểm tra lại nhé! do ảnh của bạn tỷ lệ ko đồng nhất nên chỉ có thể fix css được như thế này. Muốn đẹp thì phải làm ảnh đúng tỷ lệ nhé

Support Expired

Dạ cảm ơn bạn, mình thấy ok r. Nhưng bạn có thể vào sửa lại giúp mình như vậy lần nữa đc ko ạ. Web mình vừa bị lỗi, ko khôi phục đc, phải cài lại làm từ đầu. Cảm ơn bạn nhé

Hiện tại mình ko thấy bạn thêm sản phẩm mới vào, data hiện tại mới là sản phẩm demo nên ảnh vẫn đang là ảnh placeholder.
    Vui lòng update lại sản phẩm và ảnh sản phẩm để mình xem xét và hỗ trợ bạn.

Viewing 15 posts - 1 through 15 (of 20 total)

You must be logged in to reply to this topic.